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KUTAMBULISHWA KWA KAMPUNI ZA KUKUSANYA NA KUGAWA MIRABAHA KWA 
MWAKA 2025/2026: “SOCIETY OF MUSIC ADVOCACY LIMITED (SOMA)” NA 

“TANZANIA REPRODUCTION RIGHTS SOCIETY LIMITED (TANRRS)”, KWA AJILI YA 
UTOAJI LESENI KUTOKANA NA MATUMIZI YA KAZI ZA MUZIKI NA MAANDISHI 

KATIKA MAENEO YA BIASHARA 
 

Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA) inapenda kuutaarifu umma kuwa, kufuatia mabadiliko 
ya Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki ya mwaka 1999 kupitia Sheria ya Fedha Na. 5 ya mwaka 
2022 pamoja na Kanuni za Hakimiliki na Hakishiriki (Kampuni za Ukusanyaji na Ugawaji 
Mirabaha), 2023 zilizotangazwa katika Tangazo la Serikali Na. 211 na 215 la tarehe 24 Machi, 
2023, COSOTA ilitoa leseni za ukusanyaji na ugawaji wa mirabaha tarehe 23 na 24 Julai, 2025. 
 
Leseni hizo zilitolewa kwa Kampuni ya Society of Music Advocacy Limited (SOMA) kwa ajili 
ya wabunifu wa kazi za muziki, na Kampuni ya Tanzania Reproduction Rights Society Limited 
(TANRRS) kwa ajili ya wabunifu wa kazi za maandishi. Hii ni sehemu ya utekelezaji wa 
mabadiliko ya sheria yanayoruhusu makampuni binafsi yaliyoanzishwa na wasanii, waandishi, na 
wabunifu kushiriki moja kwa moja katika ukusanyaji na ugawaji wa mirabaha kwa mujibu wa 
Sheria ya hakimiliki na hakishiriki. 
 
Hivyo basi, jukumu la kukusanya na kugawa mirabaha kwa kazi za muziki litatekelezwa na 
Kampuni ya Society of Music Advocacy Limited (SOMA) kwa kipindi kinachoanza tarehe 1 
Julai, 2025 hadi 30 Juni, 2026. Vilevile, Kampuni ya Tanzania Reproduction Rights Society 
Limited (TANRRS) itakuwa na jukumu la kukusanya na kugawa mirabaha kwa matumizi ya kazi 
za maandishi kwa kipindi hicho hicho, kuanzia 1 Julai, 2025 hadi 30 Juni, 2026. 
Kutokana na mabadiliko hayo, COSOTA imebaki na jukumu la Usimamizi wa Kampuni hizo za 
ukusanyaji na ugawaji wa mirabaha pamoja na majukumu mengine kama yalivyoainishwa kwenye 
Kifungu cha 51 cha Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki kama ilivyofanyiwa marejeo mwaka 
2023. 
 
Wadau wote wanaohusika kutakiwa kulipia leseni, watoe ushirikiano kwa Kampuni hizo ili 
wabunifu waendelee kupokea mirabaha na kunufaika na matumizi ya kazi zao. Viwango husika 
vya makusanyo na ugawaji wa mirabaha vitaandaliwa na SOMA na TANRRS na kuidhinishwa na 
COSOTA kwa ajili ya kuanza kutumika. 
 
Wito kwa wasanii, watayarishaji na wabunifu wote ni kuhakikisha wanajiunga na Kampuni za 
Madaraja ya Kazi zao ili kuweza kunufaika zaidi na matumizi ya kazi zao. Taarifa zaidi kuhusu 
namna ya kujiunga na Kampuni hizo zinapatikana kupitia Kampuni hizo au kupitia Shirikisho la 
Muziki na Maandishi na Vyama vyake. 
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